JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI
WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA VIJIJINI RUWASA

Rural Water Supply and Sanitation Agenc:

Ofisi ya Meneja wa Mkoa, S.L.P 1129, Musoma -Mara,
Simu : +255753554627, Tovuti :www.ruwasa.go.tz b
Baruapepe : marayurm@ruwasa,go.tz

Mawasiliano yote ya kiofisi yanayohusu RUWASA lazima yatumwe kwa Meneja wa Mkoa
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MKATABA MDOGO WA AJIRA ZA MAFUNDI
\ KATI YA

MENEJA WA RUWASA MKOA WA S.L.P 1129, MUSOMA, MARA
NA

JOSHUA S. MWITA S.L.P 473 TARIME

KAZI YA UJENZI WA MRADI WA MAJI ITIRYO UNAOTEKELEZWA KUPITIA
MPANGO WA UVICO-19

MKATABA NA.RUWASA/MR/TRM/ITIRYO/UVICO-19/2020-2021/S/2,
NOVEMEBA, 2021




MKATABA MDOGO WA AJIRA ZA MAFUNDI

MKATABA WA KAZI YA UJENZI WA MRADI WA MAJI GIMENYA
UNAOTEKELEZWA KUPITIA MPANGO WA PBR.

. Y |
MKATABA HUU unafanyika leo tarehe Hd‘\ ..... mwezi |\ W"ﬂw 20Z)....

BAINA YA

WAKALA WA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA (RUWASA), MKOA WA MARA
S.L.P 1129 MUSOMA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri
au RUWASA”) kwa upande mmoja;

r NA
JOSHUA S. MWITA S.L.P 473 TARIME, ambaye katika Mkataba huu

atajulikana kama “Mwajiriwa au Fundi”’) kwa upande mwingine.

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiri watajulikana kama pande mbili za
Mkataba. SR

AMBAPO:

a) Mwajiri ni Wakala wa Serikali wenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi
Tarime;

c) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda wa
miezi sita;

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake
mwenyewe kuajiriwa kwa muda mfupi kama FUNDI UJENZI WA wa
mradi wa Itiryo.




MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya UJENZI WA MRADI WA Itiryo ambapo Mwajiriwa
atapaswa kufanya kazi zifuatazo: MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 180 ambapo itaanza tarehe...../...../2021
na itakamilika tarehe 30/06/2022

UTEKELEZAJI WA KAZI

i. Kujenga Tenki la maji 300m3 on ground
ii. Kujenga Sump well 135m3
iii. Kuchimba na kulaza mtandao wa bomba 19km
iv.  Kujenga vituo vya kuchotea maji 16 vya kuchotea maji
v. Kujenga nyumba za mashine
vi. Kujenga ofisi ya CBWSO
vii. Kujenga chemba
MALIPO

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 95,000,000.00 kwa ajili
ya utekelezaji wa mradi huu;

b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu
(Tanzanian Shillings) na atalipwa kwa kila kazi ikifika 20% ya
utekelezaji;

c) Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa
kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa
vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwepo.

2. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI
Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na
majukumu yafuatayo:

a) Kutoa vifaa vyote kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii;
b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundji;

d) Eﬁ&&’ﬁé‘"ﬁé’zi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya
ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya
Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi
hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano

e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi
viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa
upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:
a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama
zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;



ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakdaoujenga;

c) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na
weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

d) Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji
wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi
huyo;

e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na
watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa;

f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila
zitakapohitajika;

g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba
midogo yanafanyika kwa wakati; na

h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya
vifaa vya wujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na
Msimamizi wa Mradi.

4. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI
Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu ya fuatayo:
a) Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya
kushirikiana na mafundi;
b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya
Msimamizi wa Mradi; na
c) Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

5. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa
kazi na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

6. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa
faini ya asilimia 2 ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya
ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi vya

ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa
Mradi.

DHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa
utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi
kwa maandishi.

7. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

8. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:



' mazungumzo ambapo makubaﬁa:ulo ya pande hizi mbili yatapelekéa
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na
b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya

mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

9. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili
za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.
10. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

11. MASHARTI YA NYONGEZA
Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni
pamoja na:

a) Mvua kuzidi kunyesha na kusababisha kushindwa kuingia eneo la kazi
b) Kucheleweshewa vitendea kazi (construction materials)
c) Kuchelewa kwa Malipo

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba

huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWA IBABA YA MWAJIRI (RUWASA) Shahidi:
Jina: ltyyuaoly WhoAL ows, T
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA,
MINISTRY OF WATER

RUWASA

Fural Water Supply and Sanitation Agency

RURAL WATER SUPPLY AND SANITATION AGENCY .-~

Kusaga road,P.0.Box 1129 Mara. Telephone: +255 (7)3784168
Website:www.ruwasa.go.tz Email:mararm@ruwasa,go.tz

Date: 13/10/2021
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Re: LOCAL FUNDI PRICE QUTATION FORM FOR ITIRYO WATER SUPPLY
PROJECT
1. Refer the list of items as indicated below and fill your price and have the same
back duly signed and stamped.
2. On submission the same has to be enclosed in a plain envelop addressed to
PMU OFFICE, RUWASA, P.O. Box 1129,Musoma, Mara.

MKATABA NA. RUWASA/MR[TRMIITIRIO/UVICO-19/2021-20 221812

r ]
‘ 1 | TENKI LA MAJI UJAZO WA 100 Vi3, MHIMILI UREFU WA MITA 12
!
| NA | AINA YA KAZI KIPIMO IDADI KIASI | JUMLA
A | Msingi wa Tenki(Sub-structure) 1
Kusafisha eneo la kujenga na Kuseti Tenki kwa ( v
1 | kufuata mchoro uliopewa m? 96 3,0(1‘ l‘; ;\)gggi‘ \""‘
Uchimbaji wa msingi wa Tenki kwa kufuata ‘
2 | mchoro m? 56 8,5(:0[”‘ [%CQQ\P—J
3 | Kuweka sakafu ulalo(Blinding Base) m? 63 H000 = 3\5_0@) [Fﬂ
Kusuka nondo ya msingi wa Tenki(foundation
base steel design) kulingana na mchoro ey (_\ s
4 | uliopewa il 65 ‘BCOQ = 3-‘2155110\?
Kumwaga zege ya msingi wa Tenki(reinforced \ k N
5 | foundation base) M3 15 golm o \?\m\?
6 | Kukodi concrete mixer na poker vibrator ] Siku 2 |RO 000 \= 240000~
jumla ndogona 1 1 2,5 08,000\
KUJENGA MHIMILI WA TENKI-RISER of 12m
B :
High(Super-Structure)
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.

i
Ujenzi wa Tofari za Ukuta wa mhimili wa tenki Tofali 5000 o B(IBO.UQQ_L#I
2 | kutengeneza jukwaa la kujengea Ls 1 150,000 |~ 50,00\
;lf_utengeza formwork ya kitako cha Tenki m? 30 4000 ["' [R0,0C0 ("v
| Kusuka nondo za kitako cha Tenki(Tank Base) m? 30 4OOQKF \QD.GQQE
Kumwaga zege la kitako cha Tenki la unene wa ‘
5 | mm 300 m? 12 Lo ool Ctko'm.(i
6 | Kukodi concrete mixer na poker vibrator Siku 1 | 20,000 l;zo.cm&‘_f-_
|| jumlandogo na 2 447000
KUJENGA UKUTA WA TENKI LENYE UJAZO WA
c | 100m?
Ujenzi wa Tofari za Ukuta wa tenki Tofali 820 oo fqacc0|\ =
2 | kutengeneza jukwaa la kujengea Tenki Ls % 200,000(~ .SCC).@[E
suka nondo za unene wamm 12 z mfuniko
3 ::a Te?'nki PRSI Ls 1 3o ccol=  3coceolF
4 | Kutengeneza formwork ya mfuniko wa Tenki m? 63 __BOCDK*- 129 ,QDOL’;
Kumwaga zege la mfuniko wa Tenki unene wa
5 | 150mm m? 6 \ OO oo (QDC),OQD_\F/
6 | Kukodi concrete mixer na poker vibrator Siku 1 120,000 | 20,000 (b‘
7 | Kuweka mfuniko wa manhole cover Na. 1 300,00 | 30,000\H500¢ 0o
Kufunga mabomba ya kutolea upepo
8 (venti;gation pipe) g P Na. ) 20,000 (oo o=
Ujenzi wa chemba za outlet,overflow,contols na Na.
9 | airvalve 8 _bo,0co ZrCI).COO(P\/
jumla ndogo na.3 L9 |00l #7 el
D UMALIZIAJI(FINISHING)
1 | Upigaji wa lipu ndani na nje ya Tenki m2 230 2AKco ROHCO0 \—=|~
Kupiea lipu Mhimili wa Tenki ndanina nje 12m
2 g " J m2 50 | 3b© 8ﬁC¢[ a”
jumla ndogo 4
E | RANGI NA MAPAMBO \ (920,0.’&\;{
Kuskim na kupaka rangi Tenki mikono mitatu
1 | (Rangi tofauti tofauti) m2 60 Ao -BCQCIDY¢1,
kupaka rangi mhimili wa Tenki mikono mitatu "
2 (R: ngi tofaﬁti tofauti) m2 230 Hooo QBL’ ,00@‘;
3 | Kusawazisha eneo lilojengwa Tenki m2 120 ZrOOO 480,000 |+
Jumla ndogo na. 5 19 30,0:0,\‘;
F FENSI YA TENKI
Kuchimbia na kuweka nguzo za Fensiza unene t _ N
1 | wamm 150 Na. 1 |hCee | |H0&D |
5 | Kuweka na kufunga waya wa fensi na geti Na. 1 oo \(XLCCQH
3 | Kumwaga zege la mkanda kuzunguka fence. Na. 1 \Cooce | L0000 | d
4 | Kufyatua nguzo za Fensi Na. i | [Eless (R.oce|=Y1
Jumla ndogo na. 6 2000 |=Y
G | KUFUNGA BOMB ZA CHUMA (GS PIPE) R




Kukata, kuchonga na kufunga bomba za chuma
ndaniya tenki(Inlet,outlet,washout and bl
_1 | overflow) Ls 500,000 ECD,CCQ{:
Kutengeneza ngazi ya nje ya Tenki na kuifunga Na.
kwa kutumia black pipe 1.5"” kama o
_2_| inavyoonekana kwenye mchoro LBD,C{D IBO,CCD(;
Kutengeneza ngazi ya ndani ya Tenki na Na. v
kuifunga kwa kutumia black pipe 1.5 kama C.Coc IR’QQ'}["-
3 | inavyoonekana kwenye mchoro 15 ‘ :
Maji ya Kujengea na kumwagilia mpaka kazi ya ; v
4 | mradi mzima kukamilika Ls %ECC-CQC) QEOC\%\F
Kusogeza vifaa vyote vya ujenzi maeneo ‘ ; : WS (
5 | ambayo gari haitaweza kufika kwa mradi mzima Ls Q?)'CII),CJCO Scc'(ﬁem =
Jumla ndogo na. 7 : 6300, oo [+
JUMLA KUU YA KUJENGA TENKI L AT 4], 000+
-
2 KUJENGA VITUO 16 VYA KUCHOTEA MAIJI
NA | AINA YA KAZI KIPIMO IDADI | KIASI JUMLA
A KUCHIMBA MITALO NA KUFUKIA
Kusafisha eneo na kuseti kituo cha kuchotea -
1 | maji m? 15m kwa kila kituo Na. 16 | Copo “‘DD\CQQ L"“- |
Kuchimba msingi wa kituo cha kuchotea maji m3 16 v
2 | 3.3 kwa kila kituo Na. o?O&ZZD BQD.OQQ.{':
Kupanga mawe kwenye kitako cha kituo cha 16 A
3 | kuchotea maji m? 7.9 kwa kila kituo Na. =00 &Om\;‘
4 | Kuweka waya wa chuma(brc mesh) 3.9m? Na. 16 \ 0,000 Uc:(),CX:Q [:—V
Kumwanga jamvi la kituo cha kuchotea maji kila 16 ( 1+
5 | kituo m? 1.26 Na. 50000 gml(m e
Kujenga stend ya kituo cha kuchotea maji kila 16 _ v
6 | kituo m?®0.15 Na. _%Q,CXJO 4’801® l =
Kujenga mkanda wa kutolea maji pamoja na 16 o
shimo la kutunzia maji machafu kila moja m? 50,000 XCQ,CDQ[ =
7031, Ma.
Kufunga viungio vyote vya DP na mageti yake ya 16 v
8 | chemba Na. HOccc 8@),00(; ["_:
==
8 | Kusogeza maji eneo la ujenzi Ls 5 (00,000 éO0,000[::
Kusawazisha eneo lilojengwa kituo cha 16 L -
9 | kuchotea maji m? 15 kila kituo Na. 30‘ Q00 %D‘ e
10 | Kujenga chemba za vituo Na. 20,000 [%80,[120 [ =
Jumla ndogo 1 b.Q(De Coo| =




=1

UJENZI WA OFISI YA CBWSO

AA AINA YA KAZI KIPIMO IDADI BEI/Tshs JUMLA
A Pﬁmp house
Kusafisha eneo la kujenga na Kuseti -
1 | Msingi wa nyumba ya mtambo(10mx 10m) | m’ 200 |5co 200,000 LF*‘
Uchimbaji wa msingi wa
Nyumba(3.5mx3.5m)*3 ,kina ‘ . —
=1 ki:ichopungua sm 90) m? 90 3ceo OQTQ’CCC \’LT
3 | Kumwaga zege chini ya msingi(BLINDING) | m? 90 s e T D,OC‘Q[;-‘ v
4 | Kujenga Msingi kwa kutumia Tofali/Mawe | m’ 20, \ cowo _BCo,000 (= -
Kujaza molamu ndani na kupanga mawe ya
5 uktbwa usiopungua mm 15p ' ' m? =25+ 800@ &Qbumﬁl‘r\/
6 | Kuweka waya wa chuma(brc mesh) m? 90 o qC).CC)Q( = v
7 | Kumwaga jamvi unene wa mm150 m? 13 fgo.ooo 7 g()'cx:b[,r"’
8 | Kujenga ukuta wa jengo la mitambo m? 97 \Occo a7 0,&)0(::"
9 | Kusuka nondo za nguzo mlalo(ring beam) m 220 4@ XR0,0c0 (F*v
Kumwaga linta kuzunguka o
10 jengo(1§0x150)mm ) m? 4 50,000 Qmuml‘:‘
11 | Kukodi concrete mixer na pocker siku 1 | 20,00 120, oo\ =
Jumla ndogo na. 1 450,000~
B | KUEZEKA '
Kutengeneza kenchi za mbao ukubwa 2x4 -
1 |,2x3 item 1 | 50,co0 | HO,co0 [ =
2 | Kuweka fito kwenye kechi item 1 20,000 20,000| =¥
3 | Kuezeka bati geji 28 pes 50 2000\ = (0,000 =%
Kuweka blundering na kufunga gypsum
4 | board na mikanda yake Ls 1 |20, 000 |Ro,000 l"‘-y
jumla ndogo na 2 2 o, cco LFﬁ U ot
C MLANGO NA DILISHA
1 | kufitisha fremu ya Dilisha Na. 7 X 0,000 | 40,000 [~ v
2 | kufitisha fremu ya mlango Na. 7 = 0,000 f 40,000 [-: g
3 | kufitisha shata za madilisha Na. 7 RO, o6 | 40,000~
4 | kufitisha shata za mlango Na. 7 =L 0,000 140,000 =
Jumla ndogo 3 ;566&100(:
D | UMALIZIAJI(FINISHING)
1 | Upigaji wa lipu ndani na nje m? 630 L o) 9\%05,000’5’ e
2 | Kuweka sakafu ndani ya jengo m? 90 4000 Rbo,oco| = Y
Jumla ndogo 4 QEQ:&B,OGQ[ =V
~
4 bSb \




5 | KUCHIMBA MITALO , ULAZAJI BOMBA NA KUUNGANISHA BOMBA(FITTINGS) KM 19
NA | AINA YA KAZI ~ |kieiMo [ ipapi KIASI JUMLA
A | KUCHIMBA MITALO NA KUFUKIA L.
Kuchimba mitaro ya kulaza bomba za njia kuu
na za kusambazia maji(Rising main
&Distribution networks) kina kisicnopungua ; P
1 | mita moja kwa upana wa sm50 m 19000 2cco 38900;00(:’['7
2 | Kusambaza bomba kwenye mitaro m 19000 K60 L 150, coo (-
3 | Kulaza bomba kwenye mitaro m 19000 K60 L 18O, oo =
Kufunga bomba kwa kutumia viungio . = A
4 | mbalimbali Is 1 AR50 | X,A600000 ("
!
5 | Kufukia mitaro m 19000 Hoo qIBOD,G:o(F
Kusambaza mabomba hadi eneo la kazi kutoka l N
6 | store ya eneo la kazi Is 1 |500000 ',B(Dl(m =
Kuchimba na kufikia eneo lenye
aridhi ngumu(changalawe) kama ~
7 | likitokea m 400 H00O KOO, CCo L*:
JUMLA KUU (=3, coe, coe |+
Sub Total .
Add VAT 18% P
| | Grand Total | 00,300,700 (=

Please note the followings.

100, 032 4i¢
1. The price quoted should include transportation cost RUWASA Office-TARIME District.

2. Good supplies shall be tested and inspected before acceptance and if to fail to conform
to specification as required the goods shall be rejected (Pursuant to Regulation 244 of

3. Indicate delivery period
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